A16 no.1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

You are not connected. Please login or register

Hôm nay cui nhưng tớ rất buồn.

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Kiku

Thủ Tướng
Thủ Tướng

Hôm nay rất vui, uk vui thật đấy. SN Méo, anh em nhà Nô.
Nhưng mọi người có để ý thg Lê Lonh k? Nó cứ ngồi lẳng lặng ở dưới chẳng nói câu j. Biết thừa nó đang buồn. Nhưng buồn hơn, nó còn cố tình làm vẻ nó k làm sao hết. Thực ra là ai mà chgản thế, k thế mới là lạ. Sau khi rất cố gắng, nhiệt tình thì bị chửi toẹt vào mặt k thương tiếc.
Anh Đức có thể hi sinh rất nhiều và đôi khi k dc công nhận. Nhưng ít ra bạn đã dc công nhận rất nhiều. Việc bạn giúp các bạn học tập, bạn thừa sức chuyển sang lớp chuyên nhưng vẫn ở lại vs AMS,...
Đến h phút này tớ cũng nói thẳng, mong các bạn đừng hiểu là tớ kiêu vì nếu mà kiêu thì tớ đã phải nói từ rất lâu rồi. Tớ cũng hi sinh nhưng rất ít khi dc công nhận. Tớ cam đoan là như thế. Cái j thì các bạn tự biết,
Nhưng mà khổ thân nhất là thg Lê Long. Nó cũng hi sinh rất nhiều( nhiều hơn tớ rất nhiều), nhưng k những k dc công nhận tý j, mà còn bị dội nc liên tục. Vậy mà nó vẫn yêu lớp mình đấy, sau khi bị cả lớp cho 1 cú sôc dữ dội như thế.Nói thật tớ mà bị như thế chắc tớ 1 là đi ra hồ Giảng Võ, 2 là lên nóc Trung hòa nhân chính, k thì cũng đòi chuyển lớp. Còn nó vẫn yêu lớp mình rất nhiệt thành, rất tình cảm, dẹp lại sau lưng tất cả những j ng ta bàn tán. Các bạn sống với bạn ấy hơn 3 năm rồi, hãy hiểu cho bạn ấy. Dù chỉ 1 lần thôi. Làm ơn đấy, lần đầu tiên tớ đi cầu xin ng khác. Hãy xin lỗi nó nếu bạn thấy mình có lỗi vs bạn ấy, hãy ôm bạn ấy để thể hiện tình cảm của bạn vs bạn ấy, để thể hiện AMS vẫn cần bạn ấy và luôn luôn yêu quý bạn ấy.
Cguyeenj nóc yêu 1 bạn ởbên A2 chẳng có j là xấu cả, nó k chửi nhau trên Facebook vs A2 cũng chẳng có j là sai cả. Nhưng tớ cam đoan vs các bạn nếu A2 mà động vào 1 sợi tóc của lớp mình thì nó sẵn sàng nhảy bổ ra chửi thẳng vào mặt ng yêu của nó nếu cần thiết. Tớ cam đoan đấy.
Các bạn k thấy mình có lỗi ak?? Tớ thương nó lắm ấy, thương lắm ấy như tình cảm anh em thực sự. Như cô Lan nói ấy, nhìn vết bỏng trên tay con Gấu mà cô còn thấy nhói đau, lúc tối nay nhìn nó thế này tớ cũng muốn khóc lắm chứ, suýt nữa thì khóc ấy nếu k cố hết sức kìm nén lại dc. Tối hôm qua tớ cũng hơi khóc vì cảm thấy rất có lỗi vs nó, còn hôm nay tớ muốn khóc vì thương nó.
Xin cácbạn đừng chê tôi là con gái hay ẻo lả. Tôi K bao h thể hiện sự yếu đuối trước mọi ng. Tôi thấy đôi khi khóc cũng chẳng có j là sai trái cả, vì nó k phải là những giọt nước mắt vô nghĩa.Tôi có quyền khóc chứ?? Còn hơn khối những thg cứ tỏ ra là Nam tính, mạnh mẽ hay cứng rắn nhưng k bao h biết mở mồm nói ra 1 lời xl( k có ý chỉ ai đâu, mọi ng đừng hiểu nhầm)

Tớ k chắc có bao nhiêu ng hiểu nó, nhưng tớ chắc chắn rằng tớ là 1 trong những ng hiểu bạn ấy nhất. Tớ biết thừa là nó rất buồn, nhưng lúc nào cũng cứ cố tỏ ra vui vẻ, để cho mọi ng khỏi lo lắng. Rồi lát nữa bạn ý đọc dc cái bài này bạn ấy sẽ nói luôn:"Tớ k buồn đâu mà, cảm ơn HL vì đã lo lắng cho tớ,....". Tớ biết thừa cậu như thế nào chứ LL?? Tớ chơi với cậu bao nhiêu năm rồi mà tớ k hiểu cậu??
càng ngày tớ càng thấy bản thân mình quá ích kỷ, Cô Lan đã quá nhầm khi nói nó là ích kỷ, nó là ng luôn nghĩ cho ng khác( hay cho tập thể AMS như bạn ấy hay nói) Tớ mới là ng thực sự ích kỷ, tớ đã nói những điều k hay về nó mà k bao h chịu đặt bản thân vào hoàn cảnh của nó.
Lỗi hoàn toàn k phải ại nó. Tại chúng ta.Khi thấy bạn có j k phải chúng ta đã k góp ý, lại còn nói này nói nọ. Nếu khi đó, chúng ta chỉ cần bảo bạn ấy: Cậu k nên như thế, k nên tỏ ra nổi trội như thế, thì chuyện nó đã khác. Lỗi tại chúng ta hết thôi. Tớ sẽ là một thg cực kỳ khốn nạn nếu như tớ k thương nó. Các bạn nhìn xem thứ 7 tuần này vs thứ bảy tuần trước, cảm giác như là 2 con ng khác nhau ấy.
Xin các bạn hãy xin lỗi bạn ấynếu cảm thấy mình có lỗi vs bạn ấy. Cá bạn hãy hiểu cho bạn ấy vì những j bạn ấy đã hi sinh. Và hãy thương bạn ấy, nếu các bạn còn là bạn của tớ, bạn của Admin, thành viên của AMS.

https://amsgv.forumvi.com
Share this post on: reddit

chjpc0j97

Bài gửi Sat Nov 12, 2011 11:35 pm  chjpc0j97

ừ t cũng thương nó lắm. lớp mình mất đoàn kết quá

huyquang_percyjackson

Bài gửi Sun Nov 13, 2011 11:38 am  huyquang_percyjackson

Sad Sad Sad
day co' le~ se la` dieu` tao an han nhat

Bài gửi Sun Nov 13, 2011 4:24 pm  t0day_n0t_t0mOrr0w

thật tiếc là tớ không được đi

huyquang_percyjackson

Bài gửi Sun Nov 13, 2011 4:30 pm  huyquang_percyjackson

dung` noi' chuyen buon` nua~ Long a.
cau bao dang buon buc ma` cu' noi chuyen buon` thi` bh moi' vui dc
khi to' buon` thi` doc truyen chinh' la` lieu phap' tot nhat

Nô Bi Ta <The Boys>

Bài gửi Sun Nov 13, 2011 4:37 pm  Nô Bi Ta <The Boys>

Lê Long là đứa đóng góp có thể nói là nhiều nhất cho AMS đấy chứ, thế mà nó không đc xướng tên. Tớ đã quá mải vui mà không để ý đến nỗi buồn của nó. Sorry nhé Lê Long Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad
Đây sẽ là lần ân hận nhất của tớ đấy Sad Sad Sad Sad Sad

Bài gửi Sun Nov 13, 2011 5:12 pm  Kiku

Tớ căm thù những thg chẳng làm dc cái E*** j cho AMS mà còn nói ó, đã thế bảo đi xin lỗi lại còn k xin. Tớ nghĩ các bạn phải xem lại bản thân mình.
Các bạn có biêt snos bị tổn thương đến mức nào k?? các bạn chẳng bao h chịu để ý đến ng khác cả, nên k biết cũng đúng thôi.
Mỗi ng bớt đi một ít cá nhân thì sẽ làm dc 1 tập thể đoàn kết, bớt cố chấp đi, hãy đến gặp và xl nó một cách chân thành nhất.( cúi đầu xuống mà xl)

Bài gửi Sun Nov 13, 2011 8:43 pm  t0day_n0t_t0mOrr0w

thôi Long ơi, buồn làm gì. Ông cứ buồn thế lại làm cho mấy đứa khác buồn theo, cứ vui lên có phải tốt hơn không .Mà ông cứ buồn thế thì thằng Lê Long vui được chắc, có khi nó còn buồn thêm ấy chứ

Bài gửi Sun Nov 13, 2011 8:54 pm  Kiku

Tôi buồn vì th ấynhững thg vô cảm nhìn thấy ng khác buồn mà k buồn, sai mà k biết xin lỗi, chẳng làm dc cái éo j mà dám nói nó thế nọ

huyquang_percyjackson

Bài gửi Mon Nov 14, 2011 12:25 pm  huyquang_percyjackson

du` ong noi' the' chac j` bon no' da~ nghe ong
dung` chui nua~
vui len di

Bài gửi Mon Nov 14, 2011 1:37 pm  Kiku

Tôi thấy rất khó hiểu là có những cái thằng mà lúc nào cũng vui được, chắc cả đời nó k biết ân hận hay một lần nghĩ cho người khác. Nhìn thấy 1 đứa buồn như thế các bạn mà k buồn thì tớ thấy lạ lắm, chẳng hiểu vui kiểu j? Thấy nó buồn các bạn vẫn đi xem phim hài dc cơ mà=> khả năng tuyệt vời!! Còn k đủ khả nnăg mở mồm ra nói 1 lời xl, k thấy hối tiếc vì nững j đã làm.
( k bảo cậu nhé HQ, còn thg nào tự thấy đúng vs mình nên suy nghic lại bản thân đi)
Nói chung sau mỗi sự việc không hay diễn ra ntn, chúng ta sẽ thấy dc người bạn thực sự của mình. Có những đứa khi chơi thì vui lắm đấy, nhưng để đến lúc buồn hay cần giúp đỡ thì chẳng thấy mặt nó đâu. Nhưng co snhuwngx đứa thì ngược lại, lúc chơi thì chẳng thấy nó đến bao h, nhưng lúc khó khăn thì nó sẵn sàng đến giúp(vd: Nobita vs Supchip, yêu quý hai bạn nhiều lắm. Cả Mốc nữa.)
Tơ scoong nhận vs các bạn, kỳ thực là để chơi thì tớ chán ngắt, nói thật, ít đứa thik chơi vs tớ, nhiều đứa quý tớ vì tớ hay giúp bọn nó thôi, nhưng mà có điều làm tớ rất hạnh phúc là khi cần sự giúp đỡ thì những bạn ấy lại sẵn sàng giúp đỡ tớ như bạn Huy Quang hay là Chip, lúc thì bạn Mai hoặc bạn Bunny chẳng hạn. Cảm ơn bạn nhiều lắm, các bạn làm tớ thấy mình k bao h cảm thấy phải hối tiếc mà còn thấy rất hạnh phúc mỗi khi tớ làm j đó đóng góp cho AMS.
Sau 4 ngày , tớ đỡ buồn đi nhiều rồi. Nhưng mà có điều tớ vẫn rất giận mnhiều bạn. Căm ghét nhất là cái loại chẳng làm dc cái j mà cũng đi nói ng khác, đén lúcbảo xin lỗi thì cứ bảo thủ chống chế. thực sự tấy rất khó chịu những ng như thế.

Ps:Nhưng cũng sau chuyện này, tớ đã biết đứa nào tốt và đứa nào k tốt.

huyquang_percyjackson

Bài gửi Mon Nov 14, 2011 3:07 pm  huyquang_percyjackson

cau tuong to' ko buon` sao
luc no' quay xuong, mat no' buon` nhu sap khoc
to' cung~ thay xau ho lam' chu'
to' cung~ thay an han lam' chu'

Bài gửi Mon Nov 14, 2011 3:46 pm  Kiku

uk tớ biết chứ HQ. Biết cậu cũng buồn và ân hận k kém j tớ chứ. Nhưng nói thật vs cậu, tớ k tài nào mà vui lên dc ý. Bây h thì đỡ nhiều rồi, nhưng có nhiều đứa tớ bảo nếu thấy có lỗi thì đi mà xl, nó cứ gạt phắt đi, làm tớ rất ức chế.
Trong này tớ hcawcs rằng người buồn nhất sau thg Lê Long là tớ. Ng phải ân hận nhất cũng phải là tớ vì các bạn k hiểu Mốc tin tưởng tuyệt đối vào tớ ntn đâu, bạn ấy nghĩ tớ k bao h phản bạn ấy. Vì thế tớ mới là ng phải buồn và ân hận nhiều nhất.

Long.Moc_Ams

Bài gửi Mon Nov 14, 2011 4:28 pm  Long.Moc_Ams

Hoàng Long ơi, cậu buồn tớ cũng buồn lắm, tớ biết
Cậu là người bên cạnh tớ trong lúc khó khăn nhất
Tớ sẽ mãi kô quên được các cậu và đặc biệt là cậu Long ạ
Bây giờ tớ thực sự cảm thấy hạnh phúc vì những tình cảm mà các cậu và lớp dành cho tớ
Điều đó thật tuyệt vời!!!
Chúng mình vẫn còn đủ thời gian ở bên nhau để xây dựng tập thể a16 đoàn kết và sẽ kô ai phải buồn
TỚ TIN LÀ NHƯ THẾ

huyquang_percyjackson

Bài gửi Mon Nov 14, 2011 5:11 pm  huyquang_percyjackson

vay do' Le Long da~ vui roi` day
den' luot cau do' HL a.
Vuot qua chuyen nay` thi` cau moi' co' the cung` moi ng` giup AMS doan` ket lai vs nhau chu'
Smile

Bài gửi Tue Nov 15, 2011 1:00 pm  Kiku

uk, cảm ơn HQ và Tấn Anh đã động viên tớ. tks tớ hết buồn rồi.

Long.Moc_Ams

Bài gửi Tue Nov 15, 2011 1:29 pm  Long.Moc_Ams

hoan hô mọi người cố gắng lên nhé
vượt qua rồi
tớ yêu mọi người Very Happy

AD_ams_97

Bài gửi Tue Nov 15, 2011 5:59 pm  AD_ams_97

lê long ơi còn tớ nữa ^^.. tớ cũng bên cậu lúc khó khăn mà.. tớ với cậu còn ngồi 4 người trong 1 cái bàn bé tí mà nhỉ ^^... Vui lên nhé chúc cậu sớm thuyết phục được các bạn chưa hiểu cậu...Lúc trước tớ với Hlong cũng nói xấu cậu suốt đấy thôi... tớ xin lỗi nhé. Mà dạo này tớ cũng thấy cậu điềm đạm hơn hẳn.. hiền hơn ít nói hơn mặt có vẻ buồn hơn khiêm nhường hơn..Mà cái chuyện cái áo của tớ là tớ được cho đấy không phải là tớ chuyển trường Razz Razz ....

Bài gửi Tue Nov 15, 2011 7:41 pm  Kiku

-Mốc là 1 trong 3 đứa bạn thân nhất của tớ, tớ k bên cạnh bạn ý lúc khó khăn thì tớ không phải là con ng Shocked Shocked
- Tớ không dám nhận tớ là ng tốt vs bạn ấy nhất nhưng mà tớ đủ tự tin để nói tớ là ng dũng cảm nhất vì tớ dám xin lỗi bản ý trước tất cả mọi ng( cả siêu trùm). K xin lỗi thì tớ cũng k phải là con người. cyclops cyclops
-4 người 1 bàn j thế AD? cÁI áo nào cơ?
P/s: điềm đạm hiền lành cũng tốt, nhưng nói nhiều lên chút chứ??? Nhìn thê này lại bắt đầu thấy buồn No No

huyquang_percyjackson

Bài gửi Tue Nov 15, 2011 7:52 pm  huyquang_percyjackson

ko co' j` dau Long(ca 2)
tuy to co' the ko phai la` ban than cua 2 cau nhung khi cac cau buon` to' san sang` dong vien va chia se
vui lan nhe'

Long.Moc_Ams

Bài gửi Wed Nov 16, 2011 1:47 pm  Long.Moc_Ams

AD của tớSad(
nói đến cậu có nhiều chuyện và kỉ niệm lắm
cảm ơn cậu nhiều vì đã cùng ngồi học với tớ 1 thời gian trên chiếc bàn 4 người, phòng học thì chật chội và dột nước:) hihihi

Bài gửi Wed Nov 16, 2011 1:53 pm  Kiku

Nhà thầy Dân ak?? 4 ng một bàn, phòng dột nước?? Shocked Shocked

huyquang_percyjackson

Bài gửi Wed Nov 16, 2011 4:20 pm  huyquang_percyjackson

mai ca? lu~ thi cam hoa day
nho' o lai co vu~ nha'

Nô Bi Ta <The Boys>

Bài gửi Wed Nov 16, 2011 9:14 pm  Nô Bi Ta <The Boys>

Qua chuyện của Lê Long để phần nào hàn gắn n~ j trước đây chúng ta chưa hiểu nhau, chứ không phải để cậu suốt ngày ân hận như thế đâu Hoàng Long ạ. Chúng ta hãy lạc quan lên Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised

Long.Moc_Ams

Bài gửi Thu Nov 17, 2011 3:41 pm  Long.Moc_Ams

yep!!! nhật nói đúng đó
nôbita muôn năm
\m/

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next